दहिगाव हायस्कूल दहिगावचे माजी विद्यार्थी स्नेहसंमेलन उत्साहात संपन्न


पुरोगामी महाराष्ट्र न्यूज नेटवर्क (प्रमोद शिंदे), दहिगाव ता,माळशिरस येथील,प्रगत शिक्षण संस्थेच्या दहिगांव हायस्कूल दहिगांव येथे संस्थेच्या सुवर्ण महोत्सवानिमित्त तसेच संस्थापक कै.विठ्ठलराव पाटील यांच्या जयंतीनिमित्त १९६८ते२०१५ या कालावधीतील माजी विद्यार्थ्यांसाठी प्रीतीभोजन स्नेह व मेळावा आयोजित करण्यात आला होता.
यावेळी संस्थेच्या अध्यक्षा सौ. वंदनादेवी मोहिते म्हणाल्या की ,या मेळ्याव्याला आपण मोठ्या प्रमाणात उपस्थित राहील्यात त्याबद्दल धन्यवाद,या संस्थेसाठीआपल्या मदतीचीगरज आहे,आपल्यात स्नेह,प्रेम निर्माणव्हावे,तसेच शाळेसाठी,पिण्याचे पाणी,ग्रथालय,प्रयोगशाळा,स्छच्छपाग्रह,सभोवताली कूंपण,प्रोजेक्ट रूम,ईमारत या भौतिक सूविधा अपूरा पडत आहेत माजी विद्यार्थानी तन,मन,धनाने मदत करूण आपले उत्तरदायित्व द्यावे,या सूविधा मिळ्याल्यास,मूलाच्या गूणवत्तेत सूधारणा,तसेच मूलांना चांगल्या सूविधा देणे शक्यहोणार आहे.
यावेळी सस्थेचे माजी अध्यक्ष कै.विठ्ठलराव पाटील व सरस्वतीच्या प्रतिमेचे पूजन करण्यात आले.शाळेतील मूलींनी राष्ट्रगीत स्वागतगीताने माजी विद्यार्थाचे स्वागत केले तसेच कोविडमध्ये दुःखद निधन झालेल्या शिक्षक व माजी विद्यार्थी यांना श्रद्धांजली वाहण्यात आली.
याप्रसंगी शिवप्रसाद डेअरीचे चेअरमन शरद मोरे,दहीगांवचे सरपंच रणधिर पाटील,अलका चिकणे,सतिश किर्दक,प्रमोद शिंदे,ज्ञानेश्वर फूले,बी.डी,पाटील,फूलन शिंदे,विठ्ठल मोरे,बी.टी.गायकवाड, दीक्षित सर,किर्दक सर,वनिता संभाजी फुले,योगेश चिकणे,सत्यशील पाटील,संभाजी फूले, मुलाणी सर अमरसिंह पाटील, समाधान पाटील, भाऊसाहेब भिसे यांनी आपले मनोगत व्यक्त केले.या
कार्यक्रमास,सचिव वर्षाराणी पाटील ऍड वनिता पाटील,संदिप सावंत,दिनकर माने संचालक आशिष मोहिते ,प्रमोद शिंदे,महेश पाटील,हणमत चिकणे, हनुमंत फूले,अलका चिकणे,सपना गांधी, धनंजय खिलारे, विजयसिंह पाटील भंडारे मॅडम, पत्रकार पवार सर,विजय गोसावी मुख्याध्यापक मुकुंद मोरे तसेच सर्व माजी शिक्षक,माजी विद्यार्थी विद्यार्थिनी मोठ्या सख्येने उपस्थित होते,सूञसंचालन औदूबर बूधावले,सय्यद यांनी केले व आभार मूख्याध्यापक मूकूंद मोरै यांनी मानले कार्यक्रम यशस्वी होण्यासाठी सर्व शिक्षक स्टाफ यांनी परिश्रम घेतले.अनेक दिवसातून भेटलेल्या विद्यार्थी मित्र-मैत्रिणींनी एकमेकांची विचारपूस केली व बरेच दिवसातून मित्रांना भेटायला मिळाल्यामुळे समाधान व्यक्त केले विद्यार्थ्यांनी शिक्षक तसेच आपल्या मित्रांसोबत सेल्फी फोटो चा ही आनंद घेतला. संस्थेच्या वतीने आलेल्या सर्व विद्यार्थी व मान्यवरांना स्नेह भोजनाची व्यवस्था करण्यात आली होती

याप्रसंगी हायस्कूल साठी,शिवप्रसाद डेअरीचे चेअरमन शरद मोरे व परीवाराकडूण,१ लाख५१ हजार रू,१९९४ च्या माजी विद्याकडून १ लाख रू,१९९५ च्या माजी विद्यार्थाकडून५१ हजाररू. धनाजी ढगे या माजी विद्यार्थ्याला मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या हस्ते उत्कृष्ट माथाडी कामगार पुरस्कार मिळालेले 51 हजार रुपये शाळेसाठी त्याने दिले,तसेच दहीगांवचे सरपंच रणधीर यांनी१ लाख रू सी.सी.टि.व्ही बसवून शाळेसाठीदेण्याचे जाहीर केले शंकर सहकारी साखर कारखान्याचे कर्मचारी उदयसिंह पाटील यांनी एक महिन्याचा पगार संस्थेला देण्याचे जाहीर केले.

You may have missed